Kết quả chia bảng các bộ môn esports tại SEA Games 30

Theo các thông tin mà GameLandVN mới cập nhật, ban tổ chức SEA Games 30 đã công bố kết quả chia bảng các bộ môn esports (thể thao điện tử) sẽ diễn ra từ ngày 05/12 đến ngày 10/12/2019 tới. Các tuyển thủ / đội tuyển thi đấu các bộ môn esports tại SEA Games sẽ được chia thành hai giai đoạn: vòng bảng và vòng chung kết.

Tại vòng bảng, các tuyển thủ / đội tuyển sẽ được chia thành hai bảng, thi đấu vòng tròn một lượt, hai tuyển thủ / đội tuyển đứng đầu mỗi bảng sẽ giành quyền tham dự vòng chung kết. Vòng chung kết sẽ áp dụng thể thức nhánh thắng nhánh thua để chọn ra ba tuyển thủ / đội tuyển đứng đầu nhận huy chương.

SEA Games 30

KẾT QUẢ CHIA BẢNG

Mobile Legends: Bang Bang

Bảng A: Myanmar, Việt Nam, Singapore, Malaysia, Cambodia.

Bảng B: Philippines, Indonesia, Lào và Thái Lan.

Dota 2

Bảng A: Việt Nam, Singapore, Malaysia, Thái Lan.

Bảng B: Lào, Philippines, Indonesia, Myanmar.

Liên Quân Mobile (Arena of Valor)

Bảng A: Thái Lan, Philippines, Myanmar, Việt Nam.

Bảng B: Lào, Malaysia, Singapore, Indonesia.

Hearthstone

Bảng A: Kittikrairit (THA), Yew (MAS), Dee (PHI), Akbar (INA), Nguyễn Hoàng Long (VIE), Roberts (SGP).

Bảng B: Koentarto (INA), Lê Hồng Phát (VIE), Chew (SGP), Mangulabnan (PHI), Popan (THA), Zi Song (MAS).

StarCraft II

Bảng A: Trần Hồng Phúc (VIE), Khun (MAS), Chanthorn (THA), Toh (SGP), Pramana (INA), Santos (PHI).

Bảng B: Prasertwit (THA), Kopankiewicz (SGP), Lê Minh Hải (VIE), Enrique (INA), Acampado (PHI), Wong (MAS).

Tekken 7

Bảng A: Albar (PHI), Nguyễn Minh Đức (VIE), Hempamorn (THA), Abdul Shukor (MAS), Thaiphachan (LAO), Abd Rahman (SGP).

Bảng B: Lavarez (PHI), Nguyễn Tấn Tài (VIE), Tanasoontorngoon (THA), Aiman (MAS), Jusuf(INA).

LỊCH THI ĐẤU

Các bộ môn esports sẽ thi đấu tại nhà thi đấu Filoil Flying V Centre ở San Juan, Metro Manila, Philippines. Các trận đấu diễn ra trên sân khấu chính sẽ được tường thuật trực tiếp trên kênh Razer trên Twitch.tv. Chi tiết về lịch thi đấu các bạn có thể thao dõi ở bên dưới với giờ thi đấu đã được GameLandVN cập nhật sang giờ Việt Nam.

Lịch thi đấu esports ngày 05/12/2019
10:00Lễ khai mạc
11:15Bảng A Mobile Legends: Bang Bang
13:00Bảng A StarCraft II
14:30Bảng B StarCraft II
16:15Bảng B Hearthstone
17:55Bảng A Hearthstone
19:40Bảng B Mobile Legends: Bang Bang

Lịch thi đấu esports ngày 06/12/2019
08:30Nhánh thắng Hearthstone
10:15Nhánh thắng Hearthstone
12:15Nhánh thắng vòng chung kết StarCraft II
14:00Nhánh thua vòng chung kết StarCraft II
16:00Nhánh thắng vòng chung kết Mobile Legends: Bang Bang
18:00Nhánh thua vòng chung kết Mobile Legends: Bang Bang

Lịch thi đấu esports ngày 07/12/2019
08:30Bảng B Liên Quân Mobile
10:15Bảng A Liên Quân Mobile
12:00Bảng B Liên Quân Mobile
14:00Bảng A Dota 2
16:15Bảng B Dota 2
18:30Bảng A / B Dota 2 Tiebreaker

Lịch thi đấu esports ngày 08/12/2019
08:30Nhánh thắng vòng chung kết Dota 2
11:15Nhánh thua vòng chung kết Dota 2
14:15Nhánh thắng vòng chung kết Liên Quân Mobile
16:00Nhánh thua vòng chung kết Liên Quân Mobile
18:00Tranh huy chương vàng Mobile Legends: Bang Bang

Lịch thi đấu esports ngày 09/12/2019
09:00Tranh huy chương vàng Hearthstone
12:00Tranh huy chương vàng Liên Quân Mobile
15:00Tranh huy chương vàng Dota 2

Lịch thi đấu esports ngày 10/12/2019
09:00Tranh huy chương vàng StarCraft II
12:30Trận 1 Bảng A Tekken 7
13:15Trận 2 Bảng A Tekken 7
14:00Trận 3 Bảng A Tekken 7
14:45Trận 1 Bảng B Tekken 7
15:30Trận 2 Bảng B Tekken 7
16:15Bảng A / B Tiebreaker Tekken 7
17:00Vòng chung kết Tekken 7
20:00Tranh huy chương vàng Tekken 7

DANH SÁCH VẬN ĐỘNG VIÊN ESPORTS

Bên dưới là danh sách các vận động viên Việt Nam tham gia thi đấu ở các bộ môn esports tại SEA Games 30. Các bộ môn Liên Quân Mobile, Dota 2, Mobile Legends: Bang Bang sẽ thi đấu theo thể thức đồng đội, các bộ môn còn lại sẽ thi đấu theo thể thức cá nhân.

Liên Quân Mobile (Mocha ZD Esports): Nguyễn “PS Man” Vũ Hoàng Dũng, Đỗ “Ara” Thành Hưng, Vương “Khiên” Trung Khiên, Huỳnh “Akashi” Trọng Tuấn, Nguyễn “Oppa” Phương Nguyên, Nguyễn “Henry” Ngọc Linh.

Dota 2 (496 Gaming): Nguyễn “Vivian” Hoàng Lâm, Trịnh “458” Văn Thọ, Nguyễn “Red” Tiến Phát, Nguyễn “Datbb” Thành Đạt, Nguyễn “Yasy” Châu Lôi, Nguyễn “BacSiDog” Quang Duy, Huỳnh “Magical” Hữu Nghĩa.

Mobile Legends Bang Bang (VEC Fantasy Main): Nguyễn “T-Max” Hồng Thanh, Phạm “Lucky” Văn Minh, Nguyễn “Ti” Minh Hiếu, Phạm “Saito” Văn Trường, Đinh “Hide” Quang Nguyên.

StarCraft II: Trần “MeomaikA” Hồng Phúc, Lê Minh Hải.

Tekken 7: Nguyễn Minh Đức, Nguyễn Tấn Tài.

Hearthstone: Lê Hồng Phát, Nguyễn Hoàng Long.

TIN TỨC MỚI CẬP NHẬT:

 
Comments